Giới thiệu tổng quan Synology HAT5300-4T
Synology HAT5300-4T là mẫu ổ cứng chuẩn SATA HDD 3.5”, được Synology thiết kế cho các tác vụ sao lưu, lưu trữ dữ liệu cấp doanh nghiệp. Sản phẩm có thiết kế hiện đại, độ hoàn thiện chi tiết cực tốt. 2 mặt ổ cứng được làm từ kim loại, vừa bảo vệ cho các linh kiện bên trong khỏi tác động lực vừa hỗ trợ quá trình tản nhiệt hiệu quả hơn.
Đặc điểm nổi bật
- Dung lượng 4TB dữ liệu với loại hình đa dạng như hình ảnh, âm thanh, video, tài liệu văn phòng….
- Chuẩn kết nối SATA.
- Sản phẩm được sản xuất với vỏ kim loại, độ bền cao, chống nhiệt tốt.
- Được thiết kế tương thích với các thiết bị lưu trữ NAS Synology.
Synology HAT5300-4T được tối ưu cho hệ thống lưu trữ cấp doanh nghiệp
Tìm hiểu thêm: RAID là gì? Hiểu rõ các cấp độ RAID 0 - RAID 1 - RAID 5 là gì?
Bảng so sánh thông số kỹ thuật phần cứng của Synology dòng ổ cứng HAT5300
Thông số kỹ thuật phần cứng |
General |
Dung lượng |
4 TB |
8 TB |
12 TB |
16 TB |
18 TB |
Form Factor |
3.5" |
3.5" |
3.5" |
3.5" |
3.5" |
Giao diện |
SATA 6 Gb/s |
SATA 6 Gb/s |
Kích thước phân vùng |
512e |
512e |
Hiệu suất |
Tốc độ quay |
7,200 rpm |
7,200 rpm |
Tốc độ giao diện |
6.0 Gb/s, 3.0 Gb/s, 1.5 Gb/s |
6.0 Gb/s, 3.0 Gb/s, 1.5 Gb/s |
Kích thước bộ nhớ đệm |
256 MiB |
256 MiB |
512 MiB |
512 MiB |
Tốc độ truyền dữ liệu duy trì tối đa (tiêu chuẩn) |
243 MiB/s |
248 MiB/s |
242 MiB/s |
262 MiB/s |
268 MiB/s |
Độ ổn định |
Thời gian mắc lỗi bình quân (MTTF) |
2.000.000 giờ |
2.000.000 giờ |
Đánh giá khối lượng công việc |
Truyền lên đến 550TB mỗi năm |
Truyền lên đến 550TB mỗi năm |
Bảo hành |
5 Years |
5 Years |
Mua Synology HAT5300-4T chính hãng giá tốt? Liên hệ ngay cho Việt Tuấn!
Bạn muốn mua hàng chính hãng với giá tốt, bảo hành lâu dài cùng hỗ trợ kỹ thuật tận tâm?
Vậy thì hãy để Việt Tuấn cung cấp cho bạn những sự hỗ trợ tốt nhất!
Tổng kết
Xem thêm
Rút gọn
| Hardware Specifications | HAT5300-4T |
| Capacity | 4 TB |
| Form Factor | 3.5" |
| Interface | SATA 6 Gb/s |
| Sector Size | 512e |
| Rotational Speed | 7,200 rpm |
| Interface Speed | 6.0 Gb/s, 3.0 Gb/s, 1.5 Gb/s |
| Buffer Size | 256 MiB |
| Maximum Sustained Data Transfer Speed (Typ.) | 243 MiB/s |
| Mean Time to Failure (MTTF) | 2 million hours |
| Workload Rating | 550 TB Transferred per Year |
| Warranty | 5 Years |
| Supply Voltage | 12 V (± 10%) / 5 V (+10/-7%) |
| Active Idle (Typ.) | 4.07 W |
| Random Read / Write (4KB Q1) (Typ.) | 7.76 W |
| Notes | Power consumption may differ according to configurations and platforms. |
| Operating | 5°C to 60°C (41°F to 140°F) |
| Non-operating | -40°C to 70°C (-40°F to 158°F) |
| Operating | 686 m/s2 {70 G} (2 ms duration) |
| Non-operating | 2,940 m/s2 {300 G} (2 ms duration) |
| Operating | 7.35 m/s2 {0.75 G} (5 to 300Hz), 2.45 m/s2 {0.25 G} (300 to 500 Hz) |
| Non-operating | 29.4 m/s2 {3.0 G} (5 to 500 Hz) |
| Operating | -305 m to 3,048 m |
| Non-operating | -305 m to 12,192 m |
| Operating | 5% to 90% R.H. (No condensation) |
| Non-operating | 5% to 95% R.H. (No condensation) |
| Size (Height x Width x Depth) | 26.1 mm x 101.85 mm x 147 mm |
| Weight | 693 g |
| Certification | CE |
| EAC | |
| BSMI | |
| RCM | |
| KC | |
| ICES | |
| UKCA | |
| TUV | |
| UL | |
| RoHS |
Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên Việt Tuấn sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất
Wifi Ubiquiti
Wifi UniFi
Wifi Ruckus
WiFi Huawei
Wifi Meraki
Wifi Aruba
Wifi Grandstream
Wifi Ruijie
Wifi Extreme
Wifi MikroTik
Wifi EnGenius
Wifi Cambium
Wifi LigoWave
Wifi Fortinet
WiFi Everest
WiFi H3C
Router Draytek
Router Teltonika
Barracuda Load Balancer ADC
Router Cisco
Load Balancing Kemp
Load Balancing Peplink
Router HPE
Load Balancing FortiADC
Switch Ruckus
Firewall Netgate
Firewall Palo Alto
Firewall WatchGuard
Firewall Sophos
Firewall SonicWall
Firewall FortiNAC
Firewall Fortiweb
Firewall Zyxel
Thiết bị lưu trữ NAS Synology
Thiết bị lưu trữ NAS QNAP
Thiết bị lưu trữ TerraMaster
Thiết bị lưu trữ ASUSTOR
Dell EMC Data Storage
Ổ cứng Toshiba
Ổ cứng Seagate
SSD Samsung Enterprise
Ổ cứng Western Digital
RAM Server
HDD Server
Phụ kiện Server
Modem Gateway 3G/4G/5G công nghiệp
Bộ phát wifi công nghiệp
Switch công nghiệp
Router 3G/4G/5G công nghiệp
LoRaWan
Máy tính công nghiệp
Firewall công nghiệp
Camera giám sát
Tổng đài - điện thoại IP
Hệ thống âm thanh
Hệ thống kiểm soát ra vào
Phụ kiện Teltonika
License
Module, Phụ kiện quang
Adapter & nguồn PoE
Bạn có thể dùng Synology SNV3410 (M.2 SATA) hoặc SNV3510 (M.2 NVMe) để đảm bảo tương thích và hiệu quả tối ưu với HAT5300-4T. Nếu NAS không có khe M.2, có thể dùng SSD 2.5” như SAT5200 để tạo cache qua khay ổ cứng.