Chọn MENU

Thiết bị cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP), 5-Ports Router Gigabit PoE, 1 SFP Ports

1 đánh giá Lượt xem 3751
SKU: ER-X-SFP | Tình trạng: | Hãng: Ubiquiti
2.630.000
Giá trên đã bao gồm VAT - Bảo hành 12 tháng
  • Bảo hành chính hãng 12 tháng. Phụ kiện: 03 tháng.
  • Thời gian giao hàng nội thành: Từ 8h00 - 17h30 (Sau 17h30 vui lòng đặt hàng trước).
  • Đổi mới trong 30 ngày nếu lỗi do nhà sản xuất.
  • Hỗ trợ sau bán hàng tận tâm.

KHUYẾN MÃI

  • Miễn phí giao hàng trực tiếp, cài đặt, hướng dẫn sử dụng trong nội thành Hà Nội.
  • Miễn phí hướng dẫn sử dụng, cài đặt từ xa cho khách hàng ở xa.
  • Miễn phí giao hàng Freeship toàn quốc.
Mua ngayGọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi Liên hệ báo giá tốtTư vấn + báo giá chi tiết về sản phẩm
Chính sách bán hàng
  • Sản phẩm chính hãng™ 100%
  • Giá cạnh tranh nhất thị trường
  • Tư vấn giải pháp, dự án miễn phí
  • Hỗ trợ đại lý và dự án
  • Đầy đủ CO/CQ
  • Bán hàng online toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật tận tâm
  • Bảo hành chuyên nghiệp, uy tín

Mô tả sản phẩm

Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP)thiết bị cân bằng tải cao cấp có thiết kế nhỏ gọn, giá thành rẻ, sở hữu nhiều tính năng mạnh mẽ đến từ hãng Ubiquiti của Mỹ. Với khả năng chịu tải lên đến 80 users kết nối đồng thời ER-X-SFP thường được sử dụng nhiều ở nhà hàng, sân bay, tiệc cưới, khách sạn... Nếu bạn đang có nhu cầu mua mẫu sản phẩm này thì bài viết này là dành cho bạn, hãy cùng Việt Tuấn tìm hiểu thông tin chi tiết về Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP) nhé!

Tổng quan Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP)

Thiết bị có 5 cổng Gigabit RJ45 passive PoE và 1 cổng SFP linh hoạt trong quá trình sử dụng. Với cấu hình mạnh mẽ (RAM DDR3 256MB, Dual-Core 880 MHz, MIPS1004Kc) EdgeRouter X SFP có khả năng chịu tải 80 thiết bị kết nối đồng thời. Sản phẩm thích hợp sử dụng cho những nơi đòi hỏi khả năng định tuyến cao và trao đổi thông tin lớn như: nhà hàng, sân bay, cao ốc văn phòng, khu triển lãm, tiệc cưới, khách sạn,...

Hiện nay, bộ định tuyến cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP được Việt Tuấn phân phối chính hãng tại Việt Nam với đầy đủ CO/CQ cho đại lý, dự án, bảo hành 12 tháng, giao hàng miễn phí, hỗ trợ kỹ thuật trong và sau dự án tận tâm.

Thiết bị cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP), 5-Ports Router Gigabit PoE, 1 SFP Ports
Thiết bị cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP), 5-Ports Router Gigabit PoE, 1 SFP Ports

Đặc điểm nổi bật

  • CPU: Dual-Core 880 MHz, chip xử lý MIPS1004Kc.
  • RAM: 256MB DDR3.
  • Bộ nhớ lưu trữ: 256MB NAND.
  • 5 cổng mạng Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps cấp nguồn passive PoE out 24V 50W.
  • 1 cổng quang SFP Gigabit Ethernet cho backhaul applications.
  • Các cổng có thể định cấu hình để chuyển đổi tốc độ dòng line-rate, Switch lớp 2 Layer-2 switching.
  • Khả năng định tuyến:
    • 260 kpps for 64-byte packets.
    • 1 Gbps for 1518-byte packets.
  • Cấp nguồn PoE passive 24V 50W hoặc nguồn Adapter 24VDC, 2.5A (đi kèm).
  • Tính năng Routing Protocols: Static Routes, OSPF, RIP, BGP.
  • Hệ điều hành: EdgeOS.
  • Chịu tải: 80 thiết bị kết nối đồng thời.
  • Kích thước: 110 x 75 x 22 mm. Trọng lượng: 175g.
  • Tính năng: PPPoE, Firewall Policies, NAT Rules, DHCP Services, Quality of Service (QoS), 802.1q VLAN, VPN.
  • Hỗ trợ IPv6.
  • Quản lý bằng Web UI hoặc CLI (SSH, Telnet).
  • Hỗ trợ tính năng Load Balancing
  • Nguồn tiêu thụ tối đa: 5W.
  • Để trên bàn hoặc gắn tường.

Tính năng của Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP)

Khả năng kết nối linh hoạt và khả năng định tuyến xa

EdgeRouter X SFP được trang bị 5 cổng mạng Gigabit RJ45 cấp nguồn passive PoE 24V 50W và 1 cổng quang SFP Gigabit Ethernet. Cả 6 cổng này đều có thể dễ dàng cấu hình chuyển đổi tính năng mạng WAN hoặc LAN. Nhờ đó, người dùng tiện lợi, linh hoạt hơn trong quá trình sử dụng.

Bên cạnh đó, bộ định tuyến EdgeRouter X SFP còn hỗ trợ PoE linh hoạt. Thiết bị hỗ trợ PoE Out passive 24V cho cả 5 cổng. Nhờ đó, thiết bị có khả năng cấp nguồn cùng lúc cho 5 thiết bị airMAX hoặc cho các bộ phát wifi khác thuộc hãng Ubiquiti như: UAP-AC-LR, UAP-AC-Lite,...

Ngoài ra, thiết bị còn có khả năng định tuyến xa lên tới 130 kbps cho 64‑byte packets và 1 Gbps cho 1518-byte packets.

gif-mui-tenTìm hiểu thêm: PoE là gì? Tìm hiểu công nghệ PoE, ứng dụng và phân loại

er-x-sfp-ket-noi-linh-hoat.jpg
EdgeRouter X SFP được trang bị 5 cổng mạng Gigabit RJ45 và 1 cổng quang SFP Gigabit Ethernet

Hỗ trợ thêm cổng quang SFP

So với thiết bị định tuyến cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X thì dòng Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP hỗ trợ thêm cổng quang. Cổng quang 1 Gigabit SFP giúp tăng khả năng kết nối mạng giữa thiết bị ER-X-SFP đến các thiết bị mạng khác được hơn xa.

gif-mui-tenBạn đọc có thể tìm hiểu thêm thông tin về SFP qua bài viết: Module quang SFP là gì? Phân biệt SFP Single và SFP Multimode

er-x-sfp-ho-tro-sfp.jpg
Cổng quangSFP giúp tăng khả năng kết nối mạng giữa ER-X-SFP đến các thiết bị mạng khác được hơn xa

Cấu hình phần cứng mạnh mẽ, khả năng chịu tải lớn

Ubiquiti EdgeRouter X SFP sở hữu cấu hình mạnh mẽ với CPU: Dual-Core 880 MHz, chip xử lý MIPS1004Kc, RAM: 256MB DDR3 cùng bộ nhớ lưu trữ 256MB NAND. Với cấu hình mạnh mẽ, EdgeRouter X SFP giúp cho quá trình kết nối mạng được ổn định hơn. Đồng thời, tăng khả năng chịu tải, EdgeRouter X SFP có thể chịu tải 80 thiết bị kết nối đồng thời cùng một lúc mà không xảy ra tình trạng bị quá tải.

So với các sản phẩm router Ubiquiti cùng phân khúc cấu hình phần cứng như vậy thì Ubiquiti EdgeRouter X SFP được đánh giá là thiết bị có mức giá mềm, phù hợp với nhiều doanh nghiệp vừa và nhỏ giúp tiết kiệm chi phí.

Hình ảnh trực quan phần cứng Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP
Hình ảnh trực quan phần cứng Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP

Quản lý tập trung dễ dàng, đơn giản, nhanh chóng

Thiết bị định tuyến Ubiquiti EdgeRouter X SFP có thể cài đặt, quản lý tập trung dễ dàng, nhanh chóng nhờ hệ điều hành EdgeOS độc quyền chuyên dụng của hãng Ubiquiti. EdgeOS sở hữu giao diện hiển thị khoa học, thân thiện với người dùng. Với giao diện này, người dùng có thể quản lý tập trung nhiều thiết bị định tuyến khác nhau trên cùng một giao diện duy nhất.

Không chỉ có vậy, hệ điều hành EdgeOS trong bộ định tuyến cân bằng tải Ubiquiti EdgeRouter X SFP còn tích hợp nhiều tính năng mạnh mẽ khác như: Dễ dàng thiết lập chuyển đổi tính năng WAN hoặc LAN, giới hạn băng thông, gộp băng thông, giám sát và quản trị mạng,... 

Ngoài sử dụng hệ điều hành EdgeOS để quản lý, người dùng cũng có thể quản lý đồng thời thông qua dòng lệnh Command-Line Interface (CLI). Giao diện CLI cho phép truy cập đến các chức năng tiên tiến, hiện đại khác giúp người dùng tìm hiểu và thực hiện được các chức năng định tuyến một cách đơn giản và dễ dàng nhất.

 EdgeOS sở hữu giao diện hiển thị khoa học, thân thiện với người dùng
 EdgeOS sở hữu giao diện hiển thị khoa học, thân thiện với người dùng

Thiết kế nhỏ gọn, dễ dàng lắp đặt nhiều vị trí

Thiết bị định tuyến Ubiquiti EdgeRouter X SFP được đánh giá cao bởi thiết kế tinh gọn, hiện đại. Với kích thước nhỏ gọn chỉ 142 x 75 x 23 mm cùng trọng lượng 215g, thiết bị thích hợp lắp đặt ở những nơi cần sự gọn gàng và đẹp mắt.

Sản phẩm đi kèm theo dụng cụ lắp đặt nên có thể dễ dàng gắn lên tường giúp tối ưu không gian sử dụng. Ubiquiti EdgeRouter X SFP có thể dễ dàng lắp đặt ở hầu hết mọi nơi trong nhà hoặc văn phòng mà không lo sợ sẽ chiếm quá nhiều diện tích không gian.

gif-mui-tenTham khảo thêm: Phân biệt Modem và Router khác nhau ra sao? Nên mua loại nào?

Bộ định tuyến router Ubiquiti EdgeRouter X SFP được ứng dụng ở đâu?

Router cân bằng tải Ubiquiti EdgeRouter X SFP sở hữu cấu hình mạnh mẽ nên thích hợp lắp đặt sử dụng cho những nơi đòi hỏi khả năng định tuyến cao và trao đổi dữ liệu lớn. Đặc biệt, với thiết kế tinh gọn, thiết bị cũng dễ dàng lắp đặt tại nhiều vị trí, bộ định tuyến router Ubiquiti EdgeRouter X SFP hay được ứng dụng tại các hệ thống mạng gia đình, doanh nghiệp có văn phòng nhỏ hoặc vừa, nhà hàng, quán cafe, khách sạn, sân bay, ký túc xá , trường học, quán cafe,...

Với thiết kế tinh gọn, thiết bị ER-X-SFP dễ dàng lắp đặt tại nhiều vị trí khác nhau
Với thiết kế tinh gọn, thiết bị ER-X-SFP dễ dàng lắp đặt tại nhiều vị trí khác nhau

Mua thiết bị cân bằng tải Router Ubiquiti EdgeRouter X SFP (ER-X-SFP) chính hãng ở đâu?

Công ty TNHH Công Nghệ Việt Tuấn là nhà phân phối bộ định tuyến cân bằng tải Ubiquiti EdgeRouter X SFP, giá tốt nhất, đầy đủ giấy tờ CO/ CQ, Datasheet, phụ kiện, hướng dẫn lắp đặt cấu hình chi tiết. Việt Tuấn cam kết bán hàng chính hãng 100% nói không với hàng giả, hàng nhái hàng kém chất lượng.

Quý khách hàng đang cần tư vấn về các giải pháp mạng cho doanh nghiệp, trường học hay gia đình... Hãy liên hệ ngay với Việt Tuấn để nhận được sự hỗ trợ tận tâm và tận tình nhất từ các chuyên gia hàng đầu của chúng tôi.

hotline

-----------------------------------------------------------------------

LIÊN HỆ MUA HÀNG CHÍNH HÃNG

Quý khách vui lòng liên hệ với chúng tôi để được báo giá tốt nhất, đặt hàng nhanh chóng:

  • Hotline/ Zalo: 024.3566.8286 - 0934.666.003 - 0903.209.123 - 0938.086.846
  • Email: sales@viettuans.vn
  • Địa chỉ văn phòng Hà Nội: Tầng 6, số 23 phố Tô Vĩnh Diện, phường Khương Trung, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội
  • Fanpage: https://www.facebook.com/viettuans
  • Website: https://viettuans.vn

-----------------------------------------------------------------------

CAM KẾT TỪ VIỆT TUẤN

Công ty TNHH Công Nghệ Việt Tuấn là nhà phân phối các thiết bị mạng, wifi, router, switch, Firewall, thiết bị lưu trữ dữ liệu NAS chính hãng trên toàn quốc. Với hơn 10 năm hoạt động trên thị trường, Việt Tuấn hiện nay đang là đối tác, nhà phân phối ủy quyền, đại lý của rất nhiều các hãng lớn trên thế giới như: Ubiquiti, MikroTik, Draytek, Synology, Ruckus, Fortinet, LigoWave, QNAP…

Bên cạnh đó, Việt Tuấn còn tư vấn các giải pháp công nghệ thông tin dành cho quý khách hàng trên toàn quốc. Đến với Viettuans.vn, Quý khách hàng hoàn toàn có thể yên tâm vào chất lượng sản phẩm cũng như chính sách giá hợp lý cùng các chế độ ưu đãi sau:

Cam Kết Chính Hãng™ 100%

Sản Phẩm Đầy Đủ CO/CQ

Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

Giao Hàng Trên Toàn Quốc

Giá Cạnh Tranh Nhất Thị Trường

Bảo Hành Chính Hãng Chất Lượng

Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp

Dịch Vụ Sau Bán Hàng Tận Tâm

Tư Vấn Miễn Phí Giải Pháp Mạng

Tư Vấn Lựa Chọn Thiết Bị Phù Hợp

Thông tin về hãng Ubiquiti

Ubiquiti Inc. là một công ty công nghệ của Mỹ được thành lập tại San Jose, California vào năm 2003, có trụ sở tại New York. Ubiquiti phát triển, sản xuất và bán các sản phẩm truyền thông dữ liệu không dây và có dây cho các doanh nghiệp và gia đình dưới nhiều thương hiệu. Các dòng sản phẩm của Ubiquiti bao gồm: UniFi, AmpliFier, EdgeMax, UISP, AirMax, AirFiber, GigaBeam và UFiber.

UniFi là thương hiệu phổ biến nhất của hãng Ubiquiti. Unifi bao gồm các dòng sản phẩm thiết bị mạng chuyên nghiệp như: WiFi, Switch, Camera IP, thiết bị điều khiển… Thiết bị mạng UniFi có cấu trúc phần cứng mạnh mẽ, tích hợp nhiều tính năng công nghệ hiện đại, mang tới hiệu suất cao nhất.

Xem thêm


Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm Ubiquiti ER-X-SFP

Vui lòng để lại số điện thoại hoặc lời nhắn, nhân viên Việt Tuấn sẽ liên hệ trả lời bạn sớm nhất

Đánh giá
Điểm 5/5 trên 1 đánh giá
(*) là thông tin bắt buộc

Gửi bình luận

    • Sản phẩm tốt đáng mua - 5/5 stars
      HT
      -

      Sản phẩm tốt, chính hãng. Rất hài lòng và sẽ mua thêm ủng hộ Shop

    Bạn cần báo giá tốt nhất!

    Hỗ trợ kinh doanh

    Mr. Lưu Lân
    Mr. Tùng Linh
    Mr. Thế Trình
    Ms. Bích Đào
    Mr. Nguyễn Minh

    Hỗ trợ kỹ thuật

    Mr. Đức An
    Mr. Việt Hùng 0903.448.289
    0903.209.123
    0903.209.123